`·.¸¸.·´´¯`··._.· DỰ ĐOÁN KẾT QUẢ XỔ SỐ MIỀN BẮC `·.¸¸.·´´¯`··._.·
Chúc mừng bạn đã tham gia 4rum DỰ ĐOÁN KẾT QUẢ XỔ SỐ MIỀN BẮC !!
Chúc bạn lun vui vẻ !!

Join the forum, it's quick and easy

Chúc mừng bạn đã tham gia 4rum DỰ ĐOÁN KẾT QUẢ XỔ SỐ MIỀN BẮC !!
Chúc bạn lun vui vẻ !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tâm sự của thằng bạn khi đi pv ở VTC.

Go down

Tâm sự của thằng bạn khi đi pv ở VTC.  Empty Tâm sự của thằng bạn khi đi pv ở VTC.

Bài gửi by Admin Fri Aug 13, 2010 6:19 pm

Vòng sơ loại (tức là nộp hồ sơ í mà): Hôm đó mình bận nên ko đi đc nên fai nhờ người nhà mình đi nộp hộ. Về thì nghe kể với giọng ko mấy làm vui vẻ cho lắm với cái thái độ tiếp nhận hồ sơ của mấy chị em ở phòng j j đó bên VTC. Rất hạnh họe, trong tập hồ sơ thì mình có cho cái CV và cái chứng chỉ của M$ vào vào thế mà mấy bà dơ hơi đó kêu là cái này ko công chứng nên ko nhận, bố khỉ CV của người ta viết từ word thì công chứng cái j ko biết.
Nộp xong, cũng nghĩ chắc là vtc cũng chả gọi j đâu thế quái nòa mình cũng đc gọi đi PV và hẹn lúc 7h30 sáng mình chưa bao h pv sớm thế này

Vòng 1: Mình ko fai là người quá đúng hẹn trong tất cả cuộc hẹn nhưng cứ mỗi cuộc pv thì chả ai dại j mà đi muộn, hôm đó mình cũng vậy đến vtc từ 7h25 > thừa 5'
Vào thấy một đống người đang tranh nhau tìm tên ở trong vài tờ giấy để kí cọt gọi là có đi pv. Sau đó một đống người đó vào trong trường quay (hình như là S4 thì fai) cũng fai đến gần 100 thằng chứ chả chơi (mình cứ nghĩ đông thế này mà chú nòa bị H1N1 thì vui phải biết) . Vào trong cái S4 đó rồi... ngồi chờ nhà đài . Khoảng gần 8h30 các anh chị ở vtc mới ra >> pro thật. Mình cứ tưởng mấy ổng ấy ra là cũng gần xong rồi nào ngờ mang mấy tờ danh sách ra... gọi tên điểm danh lần nữa , và hay ở cái là 3 người cùng cầm tờ giấy lên để đọc tên thí sinh ở dưới cứ fai căng tai lên mà nghe xem có tên mình ko , mình thấy bực, việc quái j mà fai điểm danh thằng nào ko đi thì cho nó té. Sau mới biết, điểm danh xong là để xem chú nào chưa đến thì vẫn tick vào đó khi nào đến thì lên ký cái là xong . Gì chứ mình mà là nhà tuyển dụng thằng nào muộn mình cho out luôn nếu ko gọi điện trước. Mình lúc này bắt đầu nghĩ nếu mà tầm 9h mà mình chưa đc pv là mình té cho lành !
Sau khi đọc điểm danh xong mình may mắn đc đứng vị trí 12 trong đống người hỗ độn đó, và cứ 5 người một đi pv một lần. Và lúc đó có vài chú chưa đến nên mình đc đẩy lên số 7 hay 8 j j đó.Mình bắt đầu nản với cách này. Lúc sau mấy thằng chưa đến kịp nó lại đến thế là mình lại về vị trí 12 >> bực éo chịu đc định đi về nhưng nghĩ là đã đến đây rồi nên ở lại xem nốt vtc tuyển như nào. Đợi một lúc thì cũng đến lượt mình. Pv thì cũng hỏi về chuyên môn, rồi hỏi biết j về vtc....
Sau khi bước ra khỏi vòng pv mình nghĩ là mình pass vòng 1 này chắc rồi

Ko nằm ngoài dự kiến, mình lại đc gọi đi pv vòng 2 và cũng là 7h30

Rút kinh nghiệm vòng 1 nhà mình lại gần vtc nên mình ở nhà 7h30 mình mới đi đến đó gửi xe xong vào kí phát như vòng 1 rồi... lại đợi . Nản quá >>> mình ra ăn cái bánh mỳ Đô Nơ Ky Bắp ở gần đó và uống trà đá, xong xuôi lên vẫn thấy các bạn cụa mình .... đợi tiếp . Và lần 2 này cũng như lần 1 tức là lại đọc 5 chú/lần để pv. Và lần này mình vinh dự đc là người đầu tiên . Vòng 2 này khác vòng 1 chỗ là hình như toàn trưởng bộ phận pv thì fai (cái này đoán thế) và thêm 1 vòng pv tiếng anh nữa.
Sau khi bước ra khỏi phòng PV mình biết chắc đến 90% là mình ... lại pass vòng 2 rồi .

Và lại đúng như dự đoán, mình lại đc gọi đi pv vòng 3 - tức là vòng cuối (theo í nghĩ của mình là thế)
Và đúng như í nghĩ của mình, vòng này là vòng cuối rồi . Và lần này là hẹn 10h và như mọi lần khoảng 10h30 mới thấy nhà đài ra mặt. Nhưng mình thấy hơi hoang mang là sao vòng này lại có một đống người cùng tập trung vào 1 cái phòng hội thảo và mình nghĩ rằng thế này thì... đàm phán lương kiểu j nhở . Và sau khi ngồi trong phòng đó cùng gần 30 người thì mình cũng đc rõ phần nào. Đây sẽ là đồng nghiệp tương lai của nhau trong kênh phát sóng mới của VTC. Ngồi trong đó mình và các bạn đc mấy anh chị chức sắc của VTC giới thiệu về kênh sắp phát song của VTC và công việc của các bạn... phóng viên, biên tập viên, quay phim, đạo diễn... mà mãi sau có bạn hỏi mới thấy nói đến công việc của CNTT . Và mình vẫn có 1 thắc mắc trong đầu là... ngồi thế này thì lương lậu kiểu j . Mình mạnh dạn hỏi các anh chị chức sắc ở VTC là sau hôm nay còn hôm nào ko thì nhận đc câu trả lời là ko và mình lại có í nghĩ là thế lương lậu tính sao và mình lại hỏi về í nghĩ đó và nhận đc câu trả lời là: Theo như bộ luật lao động thì các bạn thử việc 6 tháng và hệ số là bao nhiêu í (3 phẩy mấy thì phải) nhân với 620 đó chả nhớ nưã và nhận 70% lương nhưng VTC sẽ có một cách tính khác cho các bạn để giúp các bạn tốt nhất trong công việc và chi tiêu nên các bạn cứ yên tâm mà cống hiến hết mình cho VTC(đại loại í là thế) - hay nói một cách khác là chả đề cập cụ thể j đến lương lậu hoặc là chả có buổi nào để mà anh em hỏi thăm lương .
Và sau đó nhà đài phát cho cái tờ mẫu cam kết và nói nếu ai đồng í làm ở VTC thì về viết theo mẫu này = tay và nộp cho VTC vào hôm sau. Nhưng trong tờ cam kết này có một chi tiết làm mình hơi chú ý một chút đó là: CAM KẾT LÀM VIỆC Ở VTC TỐI THIỂU LÀ 10 NĂM KỂ TỪ NÀY KÝ HỢP ĐỒNG. Trong đầu mình lại nghĩ: ko có buổi nào để thỏa thuận lương mà cứ nói thế kìa + với việc kí quả hợp đồng 10 năm >>>Mình hơi sock
Mình có lẽ là người ích kỉ nhưng nói thật nếu mình nhắm mắt mà kí đại mà cuối tháng mình nhận đc mức lương ko đc như ý muốn cho lắm thì nói thật CHẢ CÓ THẰNG NÀO CÓ Ý CỐ GẮNG HẾT SỨC MÌNH ĐỂ CỐNG HIẾN CẢ. Và sau khi nghĩ như thế xong thì mình lủi thủi đi về trước mặc cho các bạn vẫn ở đó bàn luận

Mình cũng cầm tờ giấy kia về nhà gọi là làm kỉ niệm đã từng đi pv và suýt nữa thì đã làm việc ở VTC !
Admin
Admin
Admin

Danh vọng : 0

http://livetolove.taro.tv

- Similar topics